
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA WAZIRI MKUU 

KAZI, AJIRA, VIJANA NA WENYE ULEMAVU 
 
 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 
 

KUHUSU TAARIFA YA UPOTOSHAJI KUHUSIANA NA NAFASI ZA 
KAZI YA UKUSANYAJI USHURU WA MAEGESHO YA VYOMBO VYA 

MOTO  
 

1. Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu inapenda kuujulisha 
UMMA wa Watanzania kuwa kumekuwepo na taarifa zilizozua taharuki baina ya 
wananchi kupitia mitandao ya kijamii ikiwemo “Whatsapp” kuhusu nafasi ya kazi 
ya kukusanya ushuru wa maegesho ya vyombo vya moto (Magari, Bajaji na 
Pikipiki) katika Mikoa ya Mwanza, Mbeya, Arusha, Dodoma na Dar Es Salaam. 
Aidha, katika tangazo hilo imeelezwa kuwa kazi hiyo itakuwa ya mkataba wa 
miezi sita (6) na mshahara utakuwa kuanzia Shilingi 300,000/= kwa mwezi.  

 
2.  Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu inakanusha kuhusu 

tangazo hilo na kuueleza UMMA kuwa wapuuze taarifa hizo kwa kuwa hazina 
ukweli wowote na wala hazijatolewa na Ofisi hii, ambayo ndio yenye dhamana ya 
kusimamia masuala ya Kazi. 

 
3. Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu inawataka watu 

wanaoeneza taarifa hizo za uongo kuacha upotoshaji huo mara moja. Aidha, 
hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao endapo watabainika kukaidi 
maelekezo haya.  
 

 
 
 

IMETOLEWA NA: 
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